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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
ameitaka Wizara ya Kilimo kupitia Wakala wa Uhifadhi wa Chakula (NFRA) kununua 
mpunga kwa bei ya Shilingi 900 kutoka 570 ambayo itakuwa na tija kwa Mkulima 
kama ambavyo ilikuwa ombi kwa Rais toka kwa Wakulima  wa bonde la Kilombero.  
 
Rais Dkt. Samia amesema hayo leo wakati akizungumza na wananchi wa Ifakara 
katika mkutano wa hadhara uliofanyika katika Uwanja wa CCM Ifakara Mji, Wilaya 
ya Kilombero. 
 
Rais Dkt. Samia pia amesema Serikali itaendelea kuwapelekea wakulima wa 
Kilombero pembejeo za kilimo na kukamilisha miradi ya umwagiliaji inayotekelezwa 
ili kuwaongezea tija katika kilimo. 
 
Aidha, Rais Dkt. Samia amesema Serikali inafanyia kazi miradi mbalimbali Wilayani 
hapo ikiwemo kukarabati skimu ya Idete pamoja na kuchimba na kujenga 
miundombinu ya maji ya Kilombero Block Farm.  
 
Hali kadhalika, Rais Dkt. Samia amewahimiza wananchi hao kuzalisha kwa wingi 
kwa kuwa soko lipo na Serikali inatoa ruzuku.  
 
Aidha, Rais Dkt. Samia amewataka wananchi kujiwekea akiba wanapopata fedha za 
mavuno na pia kujikatia bima ya afya ili wao na familia zao wanufaike na huduma za 
afya zilizoboreshwa mwaka mzima. 
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Kaimu Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
 
 
 
 

http://www.ikulu.go.tz/


 


